
Mutane da yawa a duniya suna amfani da Intanet don koyon harsuna; ya zama sabon ra'ayi da yanayin.
Tun zuwan fasaha, rayuwa ta zama mafi dacewa. Tare da taimakon intanit, yanzu za mu iya yin abubuwan da ba za a iya kwatanta su ba shekaru goma da suka wuce. Intanit ya buɗe hanyar zuwa ga ɗimbin dama ga mutane a duniya.
A cikin al'umma mai tsananin gasa da haɓakawa, mahimmancin ilimin harshe bai taɓa zama mai mahimmanci ba. A yau, ƙwarewar harshe na biyu ya zama mahimmanci a rayuwar mutum da na sana'a.
Koyi harsuna akan layi daga ko'ina cikin duniya
A yau, ba lallai ba ne a yi tafiya mai nisa don koyon yaren waje. Ƙirƙirar Intanet ta sauƙaƙe wannan tsari. Godiya ga dandamali daban-daban kundin ajiya, za ku iya zaɓar koyon harsuna daga ko'ina cikin duniya.
Anan mun gaya muku fa'idodi 10 na koyon harsuna akan layi
Idan har yanzu kuna mamakin dalilin da yasa ya kamata ku yi la'akari da nazarin harsuna akan layi maimakon tsarin aji na al'ada, za mu gaya muku wasu fa'idodi da yawa na wannan hanyar koyo.
Samun dama ga darussa iri-iri, harsuna, da malamai
Ko da wane harshe na waje ko kwas ɗin da kuke la'akari, koyaushe kuna iya gano shirin koyo na kan layi. Daga darussan Bahasa Indonesiya zuwa koyon Koriya, hakika akwai kwas don kowace buƙata.
Yayin da azuzuwan al'ada kuma suna ba mu damar yin rajista a cikin shirye-shirye iri-iri a cikin harsunan waje da yawa, ba duk waɗannan damar ba ne a ko'ina.

Dole ne ku yi tafiya mai nisa daga gida ko ma ƙaura zuwa wani birni ko ƙasa a yawancin lokuta. Wani lokaci, ba za ku sami wani zaɓi ba sai e-learning.
Ba koyaushe za ku sami malamin da ya dace, cibiyoyin ilimi, kwasa-kwasai, ko ma lokacin da ya dace ba. Ƙari ga haka, yana da ƙalubale don canza matsakaicin kwas.
Koyon harshen kan layi yana ba ku damar zaɓar sabbin shirye-shirye ko malamai. A matsayinka na ɗalibi, za ka iya zaɓar ko canza abin da ya fi dacewa da kai.
Koyi daga ko'ina cikin duniya
Kwanaki sun wuce lokacin da za ku yi tafiya don koyon wani abu. A zamanin yau, ba haka lamarin yake ba. Intanit ya sa rayuwa ta fi sauƙi kuma mafi dacewa.
Karatun harsuna akan layi yana nufin zaku iya koyo koda babu malaman gida a yankinku. Ba za ku damu da sarrafa lokaci ba, kamar yadda zaku iya yin aiki a lokacin hutu.
Kafin haka, mutane sun yi tafiya zuwa wasu birane ko ƙasashe don ɗauka kwasa-kwasan harshen, wanda ke nufin kashe kuɗi mai mahimmanci.
Koyaya, godiya ga zaɓin binciken kan layi, zaku iya yin nazarin inda kuke zama ba tare da kashe ƙarin kuɗi akan ƙaura zuwa wani wuri ba.
Samun damar yin nazarin yarukan da ba a saba gani ba da ƙarancin koyarwa
Kuna son koyan ɗayan yarukan Scandinavian? Wataƙila kuna shirin ƙaura zuwa Netherlands don aiki kuma kuna buƙatar koyon Yaren mutanen Holland. Yana da wuya a sami cibiyar harshen Dutch; yi imani da shi ko a'a, ba abu ne mai sauƙi ba ka sami malami don harsunan da ba a san su ba, musamman ma lokacin da kake zaune a ƙananan garuruwa.
Manyan birane kawai ke da makarantun harshe a cikin yaren da aka zaɓa. Abin farin ciki, godiya ga albarkatun nazarin kan layi, wannan ba matsala ba ce.
Koyon harsuna akan layi yana da arha
Kuna iya adana kuɗi mai yawa ta zaɓar koyon harsuna akan layi.
Don farawa a cikin e-learning, duk abin da kuke buƙata shine haɗin intanet mai kyau, kwamfutar tafi-da-gidanka ko wayar hannu, wasu apps ko software na harshe, kamara da belun kunne, wanda galibin mutane ke da su a kwanakin nan.
Kuna biyan kuɗin karatun ku na kan layi ne kawai. Bayan haka, babu kudade.
Za ku kuma sami tarin kayan karatu kyauta masu mahimmanci.
Ba kwa buƙatar tafiya zuwa wasu birane ko ƙasashen waje don koyon yare, don haka za ku adana kuɗin, gami da kuɗin tafiya.
Koyon harsuna akan layi yana da inganci
Akwai tsarin sarrafa koyo daban-daban da za a ɗauka azuzuwan harshe ta hanyar dandamali mai kama-da-wane ta hanyar ɗimbin kayan aikin software / aikace-aikace kamar Skype, Zuƙowa, Ƙungiyoyin Microsoft, Taron Hangouts na Google, Taro na Cisco WebEx, taron yanar gizo na Zoho, da yawancin dandamali iri ɗaya suna haifar da ingantaccen koyo.
Waɗannan dandamali sun haɗa da fayilolin PDF, gabatarwa, bidiyo, sauti, hulɗa ɗaya-ɗaya tare da mai horarwa, saƙo, ayyukan nahawu, fasalulluka na fassara, gyara kai-tsaye, da sauran zaɓuɓɓuka masu yawa.
Azuzuwan na iya zama ƙungiya ko mutum ɗaya, yana sa ya fi tursasawa kuma yana ba ku damar koyon bayyana kanku cikin sabon harshe tare da amincewa, yanci, daidaito, da inganci.
Koyon harsuna akan layi yana nufin yuwuwar koyo daga masu magana da harshe.
Masu iya magana na asali na iya koya muku a mafi kyau kuma mafi zurfin matakin fiye da malami wanda ba ɗan asalin ƙasar ba. Harshen da aka koya daga masu magana da yaren ya fi tasiri idan babban abin da kuka fi mayar da hankali shi ne kan lafazi da lafuzza.

Ko Faransanci, Sipaniya, ko Jamusanci, ko ɗaya daga cikin yarukan Gabashin Asiya, irin su Sinanci, Koriya, ko Jafananci, ɗaukar darasi tare da masu jin yaren asali yana fallasa ku ga yare na gida, karin magana, da yare.
Za ku kuma koyi ɗan tarihi da al'adu waɗanda wanda ba ɗan ƙasar ba zai iya sani ba. Hakanan akwai shirye-shiryen musayar harshe da yawa da ake samu.
Koyon harsuna akan layi yana da daɗi da dacewa
Koyan harshe akan layi yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan, musamman ga waɗanda koyaushe “a kan tafi”.
Mutanen da suka riga suna aiki kuma suna da ƙayyadaddun lokaci za su iya amfana daga koyon harshe akan layi. A taƙaice, kan layi yana nufin zaku iya yin karatu daga jin daɗin gidan ku.
Ba kwa buƙatar tafiya zuwa wasu birane ko ƙasashen waje don koyon yare, don haka za ku adana kuɗin, gami da kuɗin tafiya. Duk inda kuke, zaku iya shiga ku fara darasi. Misali, zaku iya koyan Jamusanci tare da malami daga Ostiriya daga jin daɗin gidan ku a Ostiraliya, Indiya, ko kuma ko'ina.
Koyan harsuna akan layi yana adana lokaci da kuɗi
Fitowar aikace-aikacen wayar hannu iri-iri, tushen burauza, da tebur kamar Duolingo, Babel, LinguaLift, Italki, Hellotalk, MosaLingua, HiNative, Rosetta Stone, da ƙari da yawa sun sa wannan ya fi dacewa. Tare da aikace-aikacen hannu, zaku iya ɗaukar aji na kan layi yayin da kuke makale cikin zirga-zirga, dafa abinci, ko ma lokacin hutu.
Koyon harsuna akan layi yana ƙarfafa amincewa
Koyan komai a rayuwa yana haifar da haɓakar tunani da haɓakar zamantakewa.
Idan kun halarci azuzuwan aiki inda magana da sauraro ke faruwa nan take a yatsar ku, za ku sami kwarin gwiwa. E-ilmantarwa yana haifar da wannan ruhin.
Yawancin ɗalibai suna jin kunya kuma suna tsoron yin tambayoyi lokacin da ba su fahimci wani abu ba. Suna kuma shakkar raba ra'ayoyinsu da ra'ayoyinsu a cikin rukunin rukuni.
Darussan kan layi tare da malami na iya taimaka muku shawo kan waɗannan motsin zuciyarmu. Bugu da ƙari, koyan ƙaƙƙarfan harshe, kuna kuma nutsar da kanku cikin al'adun wata ƙasa, wanda ke taimaka muku samun cikakkiyar hangen nesa.
Ilimin kan layi yana da sassauƙa
Koyon harshen kan layi yana nufin ƙarin sassauci.
Malami na iya raba kayan karatu, hanyoyin haɗin kai, takardu, ko kayan koyo cikin inganci da sauri, samar da misalai, da amfani da hotuna da bidiyoyi don kwatanta ma'ana da fayyace ra'ayoyi. Gabaɗaya ana yin rikodin azuzuwan, wanda shine babban dacewa. Ko kun kasa halarta ko kuna buƙatar bitar ra'ayoyi, godiya ga rikodin, kuna iya yin haka kowane lokaci, ko'ina.
Shin akwai rashin amfani ga koyon harsuna akan layi? Tabbas, amma wannan na wata rana. Farin ciki koyo!